o0o_Friends_o0o
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Portal*Portal*  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

HARRY POTTER, CHUYỆN TỰ KỂ.......

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
tamaki_kyouya_BFF
Moderators
Moderators
tamaki_kyouya_BFF

Nữ Tổng số bài gửi : 180
Job/hobbies : Thix ji làm +)oa'

HARRY POTTER, CHUYỆN TỰ KỂ....... Empty
Bài gửiTiêu đề: HARRY POTTER, CHUYỆN TỰ KỂ.......   HARRY POTTER, CHUYỆN TỰ KỂ....... EmptySat Jul 26, 2008 8:16 pm

CHƯƠNG 19 (TẬP 7) CON HƯƠU BẠC
(MÌNH XIN MƯỢN CÁI CHƯƠNG NÀY ĐỂ VYK VỀ CHUYỆN GIỮA RON VÀ HERMIONE),
BẠN NÀO ĐÃ COI RÙI THÌ DÔ ỦNG HỘ MÌNH NHÁ, THAX MỌI NGƯỜI NHIỀU LÉM!!

…………..Khi Ron và Harry trở về túp lều cũ nát, Harry bảo Ron đứng đợi bên ngoài để nó vào gọi Hermione dậy. Nó bảo “Chắc cô nàng sẽ mừng lắm đây!”, rồi nó bước vào lều. Hermione đang ngủ say, Harry nghe thấy cô bé gọi tên Ron và xin Ron trở lại, nó phải gọi rất nhiều lần thì Hermione mới tỉnh giấc. Khi tỉnh dậy, thấy Harry ướt sũng, Hermione có vẻ hoảng hốt: “Chuyện gì xảy ra cho bồ vậy? Bồ có bị làm sao không? Bồ đã đi đâu thế?..” Không đợi những câu hỏi tuôn ra từ Hermione, Harry cười toe toét bảo: “Không sao, mình ổn, không những vậy mình còn gặp được nhiều điều may mắn nữa. Mình đem đến cho bồ một bất ngờ nè, đoán xem ai kìa?” Hermione tỏ vẻ ngạc nhiên: “Bồ nói gì, ai?” Không đợi cho Harry trả lời, Ron bước vào và chạy tới ôm lấy Hermione nhưng nó chưa kịp nói gì thì Hermione đã đẩy nó ra. Ron bất ngờ lắm, đưa cho Harry một ánh mắt vẻ như: “Sao thế”. Nhưng Harry không thể trả lời được. Hermione bỗng nhiên hét lên: “Sao anh không đi luôn đi hả Ron, anh có biết là ở đây không cần tới anh, một ngừơi đã bỏ mặt bạn bè mà đi không một chút suy nghĩ, sao anh không thể suy nghĩ được gì khác ngoài lợi ích của anh sao, anh đã là một phù thủy trưởng thành rồi anh làm ơn làm ơn suy nghĩ đi, đừng đem lại phiền phức cho người khác nhự vậy. Anh là đồ tồi, anh phải biết là tôi đã……..” Nói đến đây chợt nước mắt của Hermione trào ra, giọng cô bé nghẹn lại trong tiếng nấc. Ron chợt nói: “Mình không phải là người bỏ rơi bạn bè, mình đã định trở lại đây ngay sau khi mình độn thổ nhưng….nhưng lòng tự ái đã không cho phép mình làm vậy, mình đã không quay lại và mình cứ đi hoài…” Hermione có vẻ như đã điên tiết lên: “Anh nói sao? Tự ái, tự ái á? Anh có biết là chỉ vì lòng tự ái của anh mà tôi và Harry đã phải buồn đến mức nào không, tôi đã phải chạy theo và van xin anh quay trở lại, thế mà cái lòng tự ái đó đã không cho anh trở lại sao??? Anh thật là đồ ích kỉ anh có bao giờ nghĩ đến bạn bè không hả? Tôi ghét anh, tôi ghét con người anh..” Ron trông rất bối rối, cậu chàng như bị một cái chùy nện vào mặt, nó đưa mắt cầu cứu Harry nhưng Harry không biết phải làm gì và cũng bối rối như Ron, cả hai chưa bao giờ thấy Hermione khóc nhiều như thế này. Ron nói với giọng lí nhí: “Cho mình xin lỗi đi, mình…” Chưa để cho Ron nói hết câu, Hermione lại gầm lên: “Xin lỗi, anh đi biền biệt cả mấy tuần mà chỉ có một câu xin lỗi cho tất cả những gì anh gây ra cho tôi và Harry sao? Anh chỉ xin lỗi, thế là xong à?” “Chứ mình biết làm gì bây giờ” – Ron hét lên đáp trả, “mình đã rất muốn quay lại nhưng mà mình lại đi tiếp sau khi mình độn thổ và tình cờ mình thấy lạnh cả người và như mất hết niềm vui lẫn hạnh phúc…” Harry nói giọng dè chừng: “Bồ gặp Giám Ngục sao?” “Đúng vậy” – Ron đáp, “mình đã rất hoảng sợ và không biết phải làm gì, mình cố gắng nhớ lại những gì vui vẻ nhất. Và mình đã nghĩ đến… ờ nghĩ đến Hermione” – Ron liếc mắt về Hermione và thấy cô bé hơi đỏ mặt nhưng vẫn ra vẻ như giận lắm. “và bồ, mình nghĩ đến những lúc tụi mình sát cánh bên nhau và rồi thì một thần hộ mệnh hữu hình hiện ra từ cây đũa phép của mình. Con chó bạc đánh tan 10 tên giám ngục và mình thoát.” Hermione nói: “Sau đó bồ làm gì tiếp nữa hả?” Ron ngạc nhiên vì nghe giọng Hermione dịu xuống hẳn lúc nãy. “Mình bật cái Tắt sáng để xem coi chỗ này là đâu. Và trong màn đêm tối như hũ nút, từ trong ánh sáng của cái Tắt sáng hiên lên hình ảnh của bồ và Harry. Hình như hai đứa bồ đang nói về cây đũa phép của Harry thì phải. Sau đó bất chợt ánh sáng hút lấy mình và mình được đưa đến một nơi hoàn toàn khác. Mình đoán đó là nơi bồ và Harry đang ở. Mình đã đợi ở đó để gặp mấy bồ nhưng lại không thấy mầy bồ đâu cho đến sáng hôm sau. Và mình nghĩ mình đã bắt hụt mấy bồ. Nên mình bấm cái Tắt sáng lần nữa, mình được đưa đến đây. Mình thấy một con hươu bạc đang phóng đi. Mình đuổi theo nó đến một cái hồ, mình thấy Harry đang bỏ lại quần áo cạnh hồ và nhảy ùm xuống đó. Mình đã định kêu nó nhưng nó đã nhảy xuống hồ mất rồi. Lát sau chưa thấy Harry lên và mình thấy không an tâm nên đã nhảy xuống xem sao….” Harry tiếp lời Ron: “và nó đã cứu mình thoát khỏi cái mặt dây chuyền đang siết cổ mình….” Harry kể cho Hermione tất cả những gì đang xảy ra. Cuối cùng, nó đưa cái mặt dây chuyền đã bị nát ra cho Hermione. Cô bé cẩn thận cất vào cái túi xách hột cườm. Ron bỗng tái xanh mặt mũi và ngất đi. Nhìn Hermione là biết cô lo lắng đến mức nào nhưng cô lại làm như không quan tâm. Harry thì nói: “Chậc, chắc nó mệt lắm rồi, thôi mình để nó ngủ đi vậy.” Rồi Harry dìu Ron đển chổ ngủ. Harry nói nhỏ với Hermione: “Thôi mà, tha cho nó đi, dù sao nó cũng cứu mạng mình đấy. Bồ phải biết ơn nó vì nó đã diệt được cái Trường Sinh Linh Giá chứ nhỉ??” Nhưng Hermione đáp trả: “Còn lâu!” Harry bảo: “Đừng ngoan cố nữa. Mình biết bồ mừng lắm mà phải không? Thôi, làm lành lại và ba chúng ta lại tiếp tục sát cánh bên nhau, vậy có phải tốt hơn không?” Hermione hơi ngập ngừng: “Bồ cũng biết đấy mình cũng rất mong Ron trở về và có lẽ sẵn sàng tha cho bạn ấy nhưng mình không thể chịu nổi việc nhịn nhục Ron mà không giận dữ với nó. Bồ cũng biết là mình buồn thế nào. Nhưng nếu cứ thương Ron như vậy thì Ron sẽ không thể biết được là nó đã làm bọn mình buồn thế nào đâu, đúng không, vì thế, đến một thời điểm nhất định, mình sẽ tha cho Ron.” “Ờ tuỳ bồ vậy, mình cũng không rõ là bồ nghĩ thế nào, nhưng riêng về phía Ron thì không cần nói chắc bồ cũng hiểu là nó quan tâm và lo lắng cho bồ thế nào rồi chứ.” “Mình biết điều đó, Harry à. Nhưng mình không thể kiềm chế cơn giận được. Vì vậy, mình nghĩ tốt nhất là cứ để Ron tự nhận ra lỗi lầm, mình cũng xin bồ đừng nói cho Ron biết chuyện tối nay nhe” – má của Hermione hơi ửng hồng khi nói đến đây. “Ừ mình hứa, thôi giờ để mình gác đêm nay cho, bồ đi ngủ đi nhe!” Hermione cãi lại: “Không, bồ mất ngủ cả đêm rồi, để mình gác cho!” Biết là một khi Hermione đã quyết thì không tranh cãi thêm được nên Harry đành tìm chỗ nào đó ấm nhất trong lều và thiếp đi. Nhưng cả hai đều không biết được rằng Ron đã nghe thấy tất cả những gì tụi nó nói với nhau nãy giờ. Ron nở một nụ cười thật tươi và có lẽ đêm đó là lúc mà Harry, Ron, Hermione đã hiểu tụi nó cần nhau như thế nào.
cá kiếm
Admins
Admins
cá kiếm

Nam Tổng số bài gửi : 120

Bài gửiTiêu đề: Re: HARRY POTTER, CHUYỆN TỰ KỂ.......   HARRY POTTER, CHUYỆN TỰ KỂ....... EmptyWed Jul 30, 2008 11:26 pm

=)) vãi vãi , tớ cũng thích khúc này Wink)
haitu2304
Senior Member
Senior Member
haitu2304

Nữ Tổng số bài gửi : 38

Bài gửiTiêu đề: Re: HARRY POTTER, CHUYỆN TỰ KỂ.......   HARRY POTTER, CHUYỆN TỰ KỂ....... EmptyTue Sep 02, 2008 4:22 am

vào đọc sơ thui, đọc hồi hư con mắt ngủ lun lúc nào ko bik
tamaki_kyouya_BFF
Moderators
Moderators
tamaki_kyouya_BFF

Nữ Tổng số bài gửi : 180
Job/hobbies : Thix ji làm +)oa'

Bài gửiTiêu đề: Re: HARRY POTTER, CHUYỆN TỰ KỂ.......   HARRY POTTER, CHUYỆN TỰ KỂ....... EmptyTue Sep 02, 2008 10:10 pm

đúng đúng... vyk ra màh mún chết lun hà....chỉ ai mê harry mới rảnh màh đọk thui hà.....!!! HARRY POTTER, CHUYỆN TỰ KỂ....... 907932
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: HARRY POTTER, CHUYỆN TỰ KỂ.......   HARRY POTTER, CHUYỆN TỰ KỂ....... Empty

HARRY POTTER, CHUYỆN TỰ KỂ.......
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» HARRY POTTER
» CHUYỆN VUI BẰNG TRANH ^^